กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 4-5 มีนาคม 2563 กลุ่มพัฒนาการอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมรับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินมาทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่จังหวัดชุมพร ระหว่างวันที่ 4 - 5 มีนาคม 2563 ดังนี้
วันที่ 4 มีนาคม 2563 เสด็จไปทรงตรวจติดตามผลการดำเนินงานโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านควนสามัคคี หมู่ที่ 13 ตำบลครน อำเภอสวี
วันที่ 5 มีนาคม 2563 เสด็จไปทรงตรวจติดตามผลการดำเนินงานโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนสิริราษฎร์ หมู่ที่ 16 ตำบลละแม อำภอละแม และ เสด็จไปทรงตรวจติดตามผลการดำเนินงานโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านสวนเพชร หมู่ที่ 15 ตำบลละแม อำเภอละแม จังหวัดชุมพร ตามลำดับ
โดยทรงติดตามความก้าวหน้าและผลการดำเนินการของโรงเรียน และโครงการต่างๆอาทิ โครงการตามพระราชดำริ การเรียนการสอนของนักเรียน โครงการเกษตรเพื่ออาหารกลางวัน โครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร ให้เพียงพอ และมีคุณภาพตามมาตรฐาน โครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชของนักเรียน การแปรรูปผลผลิตทางการเกษตร การถนอมอาหาร และผลิตภํณฑ์ชุมชน เป็นต้น
ในการนี้ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 และกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ร่วมลงพื้นที่ปฏิบัติงานด้วย โดยทางคณะได้ให้คำแนะนำในการดำเนินงานด้านการจัดการคุณภาพน้ำบริโภคเพื่อเป็นข้อมูลเพิ่มเติมแก่ครูใหญ่ในการถวายรายงานในส่วนที่เกี่ยวข้องร่วมด้วย
ผู้ร่วมกิจกรรม
1. นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11
2. ตัวแทนบุคลากรกลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม
- นายชัยณรงค์ แก้วจำนงค์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ
- นายกฤตธน พงศ์ธนากูล นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ
- นางสาววรัญญ์ศิชา พงศ์ธนากูล นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ
3. ตัวแทนกลุ่มพัฒนาการวัยเรียน ได้แก่ นายวันชัย เยี่ยงกุลเชาว์ นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการ