วันที่ 15-16 กค 67 ศูนย์อนามัยที่ 11 โดยทีมอนามัยสิ่งแวดลัอม และทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ศูนย์อนามัยที่11 ลงพื้นที่ ณ เทศบาลนครเกาะสมุย อำเภอเกาะสมุย จังหวัดสุราษฏร์ธานีเพื่อเตรียมความพร้อม ในการจัดงาน Street Food Good Health from Local to Global ณ Nathon Night Food Market อ.เกาะสมุย จ.สุราษฏร์ธานี เพื่อยกระดับมาตรฐานอาหาร ตามมาตรฐาน SAN & SAN Plus ที่แสดงถึงสุขลักษณะและความปลอดภัยของอาหาร พร้อมดำเนินงานการยกระดับมาตรฐานสถานประกอบกิจการอาหารให้สะอาด ปลอดภัย ได้มาตรฐาน ผู้บริโภคมั่นใจในคุณภาพของอาหาร เพิ่มความเชื่อมั่นผู้บริโภคทั้งคนไทย-ต่างชาติ โดยมี รองนายกเทศบาลนครเกาะสมุย และผู้แทนสาธารณสุขอำเภอเกาะสมุย และชมรมผู้ประกอบการค้าอาหาร แผงลอย Nathon Night Food Market เกาะสมุย เข้าร่วมประชุม ซึ่งกำหนดจัดขึ้นในเดือนสิงหาคม 2567 ทั้งนี้ศูนย์อนามัยที่ 11 ให้ข้อเสนอแนะในด้านข้อมูลวิชาการและร่วมวางแผนการจัดงานจัดงานดังกล่าว