กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 - 8 มีนาคม 2563 กลุ่มส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับ PCU ลงพื้นที่คัดกรองโรค COVID-19 ณ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยให้บริการคัดกรองโรค COVID-19 ให้แก่ผู้ปกครองและนักเรียนที่มารายงานตัวเข้าเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 พร้อมทั้งแจกเอกสารการล้างมือ 7 ขั้นตอน และเจลล้างมือ
- วันที่ 7 มี.ค. 2563 ยอดจำนวนการคัดกรองนักเรียนและผู้ปกครอง 300 กว่าราย >> พบมีไข้ 4 ราย ชาย 3 ราย หญิง 1 ราย ไม่มีภาวะเสี่ยงใดๆ
- วันที่ 8 มี.ค. 2563 ยอดจำนวนการคัดกรองนักเรียนและผู้ปกครอง 300 กว่าราย >> พบมีไข้ 2 ราย ผู้ปกครอง 1 ราย นักเรียนหญิง 1 ราย
ธีระพล กิ่งรัตน์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ ผู้รายงาน
ภาพ/ข่าว Cr. ปาณิสรา กลั่นนิเวศ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ Cluster วัยทำงาน