กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กรมอนามัย ได้จัดงานรับรางวัลเชิดชูเกียรติ " คนดีศรีอนามัย ประจำปี 2562 " ในวันคล้ายวันสถาปนากรมอนามัย ครบรอบ 68 ปี ประจำปี 2563 ในวันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2563 ณ ห้องประชุมกำธร สุวรรณกิจ กรมอนามัย โดยศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ได้รับรางวัล คนดีศรีอนามัยดีเด่น กลุ่มพนักงานราชการ และได้ร่วมเสวนาหัวข้อ ความดีที่ภูมิใจ คนดีศรีอนามัย จำนวน 1 คน ได้แก่ นางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว ตำแหน่ง นักกายภาพบำบัด จาก Cluster ผู้สูงอายุ