กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 12 มีนาคม 2563 กลุ่มขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนากำลังคน ศูนย์อนามัยที่ 11 เข้าร่วมตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่ 11 รอบที่ 1 ประจำปี 2563 จังหวัดภูเก็ต ณ ห้องประชุม สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต โดยมีนายแพทย์วันชัย เหล่าเสถียรกิจ สาธารณสุขนิเทศก์เขตสุขภาพที่ 11 เป็นประธานคณะตรวจราชการฯ กล่าวต้อนรับโดยมีนายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต กิจกรรมการตรวจราชการ ประกอบด้วย การลงตรวจเยี่ยมพื้นที่ต่างๆ ในจังหวัดภูเก็ต เพื่อรับฟังการนำเสนอผลการดำเนินงานผลงานเด่น และปัญหาอุปสรรคของพื้นที่ จำนวน 4 แห่ง ดังนี้
1. โรงพยาบาลวชิระภูเก็ต
2. รพ.สต.บ้านเกาะโหลน อำเภอเมือง
3. รพ.ถลาง อำเภอถลาง และ
4. รพ.สต.สาคู อำเภอถลาง