กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มงานวัยทำงาน ศูนย์อนามัยที่11 ร่วมกับ เจ้าหน้าที่ และ อสม. รพ.สต.บ้านบางจาก ดำเนินการคัดกรอง COVID-19 ในพื้นที่CUP ศูนย์อนามัยที่11
ณ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย จังหวัดนครศรีธรรมราช ในวันที่ 11 มีนาคม 2563 เวลา 07.30-10.00 น.
โดยคัดกรองกลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ทีมงานคณะรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ (คุณหญิง กัลยา โสภณพานิช) พร้อมคณะครู จำนวน 120 ท่าน
ผลการคัดกรอง ไม่พบกลุ่มเสี่ยง นอกจากนี้ มีกิจกรรม การให้ความรู้ด้านการล้างมือ การสวมหน้ากากป้องกัน ที่ถูกต้อง
กลุ่มงานวัยทำงาน สรุปรายงาน