กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่11 จัดประชุมอบรมการป้องกันควบคุมการแพร่กระจายเชื้อโรค COVID-19 ในวันที่ 24 มีนาคม 2563 ณ ห้องสิริธรรมนคร มีผู้เข้าร่วมประชุม 49 คน กลุ่มเป้าหมายผู้ปฏิบัติงานในส่วนผู้รับบริการ สำนักงาน คนขับรถและหัวหน้างานในกลุ่มงานต่างๆ วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่11และทักษะในการป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อโรค COVID-19 และให้โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพ ศูนย์อนามัยที่11 ได้มาตรฐานการดำเนินงานป้องกันและควบคุมกันการแพร่กระจายเชื้อโรค COVID-19 อย่างมีประสิทธิภาพมีหัวข้อในการอบรม ดังนี้
1. มาตรฐานและแนวทางในการดูแลด้านอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานการณ์การระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 COVID-19
- สุขลักษณะส่วนบุคคล
- หลักการทำความสะอาดและการใช้สารเคมีฆ่าเชื้อโรคไวรัสโคโรนา
2. การสาธิตหน้างาน
- หลักการทำความสะอาดห้องทำงาน (Office)
- หลักการทำความสะอาดห้องน้ำและพื้นห้อง
- หลักการทำความสะอาดยานพาหนะ
- หลักการทำความสะอาดห้องประกอบอาหารและห้องซัพพลาย
ภาพ/ ข่าว ENV.TEAM