กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่? 30? มีนาคม? 2563 คลินิกฝากครรภ์ กลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็กจัดกิจกรรมโรงเรียนพ่อแม่โดยสอนสุขศึกษาเพื่อป้องกัน COVID-19 แก่หญิงตั้งครรภ์และสามี ทั้งยังมีการปรับการทำกิจกรรมโรงเรียนพ่อแม่เพื่อให้สอดคล้องกับการระบาดของโรค COVID-19 โดยมีการจัดให้หญิงตั้งครรภ์และสามีที่เข้าร่วมกิจกรรมโรงเรียนพ่อแม่นั่งห่างกัน มีเนื้อหาในการสอนสุขศึกษาการปฏิบัติตัวระหว่างตั้งครรภ์ที่สั้น กระชับ และไม่ใช้เวลานาน รวมไปถึงมีการสอดแทรกเนื้อหาเกี่ยวกับการปฏิบัติตัว สอนและสาธิตการล้างมืออย่างถูกวิธีให้แก่หญิงตั้งครรภ์และสามีเพื่อให้หญิงตั้งครรภ์สามารถดูแลตนเองได้ในสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัส COVID-19 ซึ่งหญิงตั้งครรภ์และสามีที่เข้าร่วมกิจกรรมในโรงเรียนพ่อแม่ครั้งนี้ให้ความสนใจเป็นอย่างดี