กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 10 เมษายน 2563 กลุ่มงานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ร่วมประชุมคณะกรรมการพัฒนาเทคโนโลยีและการสื่อสารประชาสัมพันธ์ ณ ห้องประชุม สิริธรรมนคร โดยมีตัวแทนจากทุกกลุ่มงานเข้าร่วมประชุมเพื่อชี้แจงปรับกระบวนการทำงาน ภายใต้สถานการณ์โควิด19 และขอความร่วมมือกลุ่มงานส่ง key content ในการผลิตสื่อ Infographic , motiongraphic และสื่อประประชาสัมพันธ์อื่นๆ เผยแพร่ให้ความรู้แก่ประชาชนและสื่อสารแนวทางการปฏิบัติตนเพื่อลดการสัมผัสและแพร่กระจายเชื้อ รวมถึงการส่งเสริมสุขภาพที่ดีในทุกกลุ่มวัยและะพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และร่วมสร้างสังคมที่ดี
Cluster วัยเรียน สรุปรายงาน