กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
จากสถานการณ์การแพร่เชื้อไวรัสโคโรนา หรือโรค Covid-19 กลุ่มงานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยทำงานร่วมกับภาคีเครือข่าย ได้ดำเนินการจัดจ่ายยาผู้ป่วยโรคเรื้อรัง (NCD Clinic) เพื่อลงพื้นจ่ายยาให้กับผู้ป่วย ตั้งแต่เดือน เมษายน -มิถุนายน 2563
เมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม 2563 หลังได้รับยาจาก รพ.ศูนย์อนามัยที่ 11 เจ้าหน้าที่ รพ.สต.บ้านบางบูชา และ อสม. ได้ลงพื้นที่จ่ายยาให้กับผู้ป่วยโรคเรื้อรัง (NCD Clinic) ในพื้นที่บริการ ซึ่งได้ให้คำแนะนำในการใช้ยาและการรับบริการตามนัด
Cluster วัยทำงานและพัฒนาเครือข่าย