กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เนื่องจากสถานการณ์โควิด 19 ทำให้ต้องปิดบริการในคลินิกกายภาพบำบัด ศูนย์อนามัยที่ 11 ชั่วคราว แต่นั่นไม่ใช่อุปสรรคในการฟื้นฟูผู้ป่วยหลอดเลือดสมองรายใหม่ เพราะคลินิกกายภาพบำบัดได้ใช้ " ปลอบ Model " และระบบวีดีโอคอลในการติดต่อสื่อสารกับผู้ป่วยและญาติ โดยในวันนี้ ( 20 พฤษภาคม 2563 ) นางสาวพิมพ์พร แซ่ลิ้ว นักกายภาพบำบัด ได้วีดีโอคอล เพื่อติดตามความก้าวหน้าในการฟื้นฟูผู้ป่วย โดยได้เชิญคุณอรพรรณ ภัคมนตรี นักวิชาสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ ให้ความรู้ด้านโภชนาการ ด้วย ซึ่งได้รับผลตอบรับที่ดีจากญาติ เนื่องจากสามารถสื่อสารกับผู้ป่วยได้เสมือนมาคลินิก สามารถเห็นสภาพล้อมในบ้าน และลดโอกาสติดเชื้อจากการมาโรงพยาบาล
พิมพ์พร แซ่ลิ้ว รายงาน / ศิวพร คงสันติ ถ่ายภาพ