กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 4 มิถุนายน 2563 ศูนย์อนามัยที่ 11 นำโดย นพ.วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม และภาคีเครือข่าย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี และ เทศบาลนครสุราษฎร์ธานี ลงพื้นที่ตลาดศาลเจ้า จ.สุราษฎร์ธานี ซึ่งเป็นถนนคนเดินที่มีประชาชนและนักท่องเที่ยวนิยมมาใช้บริการเป็นจำนวนมาก เพื่อเยี่ยมติดตามการดำเนินงานควบคุมป้องกันโรคโควิด19 และให้กำลังใจทีมงานในการรณรงค์ให้ความรู้กับผู้ประกอบการและประชาชนผู้มาใช้บริการให้ยึดการปฎิบัติตนตามแบบ New normal เพื่อให้เกิดความรอบรู้ทางสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมที่ดี ซึ่งจะเป็นหลักในการป้องกันโรคได้อย่างต่อเนื่อง ในการนี้ศูนย์อนามัยได้มอบชุด COVID Clean Set ให้กับตัวแทนผู้ค้าในตลาดเพื่อใช้ในการรณรงค์ทำความสะอาดพื้นที่ต่อไป
ผู้ร่วมกิจกรรม ประกอบด้วย
1.นายชัยณรงค์ แก้วจำนงค์
2.นายกฤตธน พงศ์ธนากูล
3.น.ส.วรัญญ์ศิชา พงศ์ธนากูล
4.น.ส.จิราพร เหมทานนท์