กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 5 มิถุนายน 2563 ศูนย์อนามัยที่ 11 นำโดย นพ.วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้าเยี่ยมพูดคุยการดำเนินงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและสถานการณ์ฯ ในจังหวัดสุราษฎร์ธานี ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยกลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย ได้นำเสนอข้อมูลผลการดำเนินงาน และข้อเสนอแนะต่อกรมอนามัยเพื่อการพัฒนางานในอนาคต รวมทั้งสถานการณ์การดำเนินงานควบคุมป้องกันโรคโควิด19 ในพื้นที่
ช่วงบ่ายทีมงานได้ลงพื้นที่เยี่ยมติดตามการดำเนินงานของกิจการผ่อนปรนฯ จำนวน 4 แห่ง ได้แก่
1. ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลพลาซ่า(โรงภาพยนตร์/ศูนย์อาหาร/โซนพลาซ่า)
2. ห้างเทสโก้โลตัส(โรงภาพยนตร์/ศูนย์อาหาร/นวดแผนโบราณ/โซนค้าปลีก)
3. ตลาดสดสำเภาทอง และ
4. ร้านสะดวกซื้อ 7-11
โดยได้เน้นย้ำให้ผู้ประกอบการปฏิบัติตามมาตรการผ่อนปรนอย่างเคร่งครัด พร้อมทั้งรณรงค์ให้ความรู้กับประชาชนควบคู่กันไปด้วย ในการนี้ศูนย์อนามัยได้มอบชุด COVID Clean Set ให้กับสถานประกอบการเพื่อใช้ในการรณรงค์ทำความสะอาดร่วมด้วย
ผู้ร่วมกิจกรรม ประกอบด้วย
1. นายชัยณรงค์ แก้วจำนงค์
2. นายกฤตธน พงศ์ธนากูล
3. น.ส.วรัญญ์ศิชา พงศ์ธนากูล
4. น.ส.จิราพร เหมทานนท์