กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 4-5 มิถุนายน 2563 งานสื่อสารสาธารณะ ศูนย์อนามัยที่ 11 จัดอบรมพัฒนาทักษะการสื่อสารประชาสัมพันธ์บุคลากร ศูนย์อนามัยที่ 11 เพื่อพัฒนาบุคลากรให้มีทักษะให้มีความรู้ความสามารถในการผลิตสื่อประชาสัมพันธ์ในยุคดิจิทัลได้อย่างมีประสิทธิภาพ ซึ่งการจัดอบรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายศุภมนต์ อาการส จากบริษัทดีวีสตูดิโอ มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ในการดำเนินงานผลิตสื่อประชาสัมพันธ์ ทั้งด้านเทคนิคการถ่ายทำและการตัดต่อ ด้วยโปรแกรม Adobe Premiere Pro
หลักสูตรการอบรมประกอบด้วย
1. การสร้าง Project
2. การใช้งานโปรแกรม และการปรับแต่ง
3. การสร้าง Sequence
4. การจัดระเบียบ File
5. แนะนำการใช้ Timeline
6. เรียนรู้วิธีการตัดต่อ
7. การปรับแต่งเสียง VDO
8. การใส่เพลงประกอบ
9. การทำภาพ Slow -Speed
10. การใส่ transition
11. การปรับแต่งสี และ
12. การ Export File
ผู้เข้าอบรมประกอบด้วย บุคลากรงานสื่อสารสาธารณะและงานเทคโนโลยีสารสนเทศ กลุ่มขับคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนากำลังคน ศูนย์อนามัยที่ 11 จำนวนทั้งหมด 8 คน