กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เนื่องในวันที่ 9 มิถุนายน 2563 เป็นวันคล้ายวันเสด็จสวรรคตของพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรมหาอานันทมหิดลพระอัฐมรามาธิบดินทร ทางจังหวัดนครศรีธรรมราช จึงได้จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา "เราทำความดีเพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ " นำโดยนายศิริพัฒ พัฒกุล ผู้ว่าราชการจังหวัด ร่วมกับประชาชนจิตอาสาพระราชทาน ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ประชาชน และทุกภาคส่วน เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล และน้อมรำลึกพระกรุณาธิคุณ ซึ่งการจัดจัดกิจกรรมในครุ้งนี้มีตัวแทน cluster วัยรุ่น ศูนย์อนามัยที่ 11 ได้เข้าร่วมเป็นจิตอาสา จำนวน 3 คน คือ นางมยุรี บุญวรรณ นางภูวดี ทองขาว และ นางสุภาพร ศรีอุทัย โดยใช้พื้นที่บริเวณกองการแพทย์ โรงพยาบาลเทศบาลนครนครศรีธรรมราช และวัดสวนป่านในการทำกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา "เราทำความดีเพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์"
อ้างอิงจากหนังสือ : http://hpc11.go.th/calendar_program/uploads/pdf_17256/34149.pdf