กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 มิถุนายน 2563 กลุ่มงานพัฒนาอนามัยวัยทำงาน จัดกิจกรรมเปิดตัว "ก้าวท้าใจ SEASON 2 ต้านภัยโควิด 19 " ภายใต้ Campaign "พิชิต 60 วัน 6,000 กิโลแคลอรี" ได้รับเกียรติจากนายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 ประธานและรับคำท้าพร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมโครงการ "ก้าวท้าใจ SEASON 2 ซึ่งถ่ายทอดสดผ่านโปรแกรม ZOOM Youtube และ Facebook Live เพื่อขับเคลื่อนส่งเสริมการออกกำลังกายที่สามารถทำได้ด้วยตนเอง ภายใต้สถานการณ์การระบาดโควิด 19 และเตรียมพร้อมสู่ชีวิตวิถีใหม่ (New normal ) ด้วยรูปแบบกิจกรรมที่หลากหลายและท้าทาย เช่น การเดิน-วิ่ง ปั่นจักรยาน เวทเทรนนิ่ง แอโรบิกแดนซ์ โยคะ และคีตะมวยไทย
Cluster วัยทำงาน