กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 16-18 มิถุนายน 2563 งานอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 ลงพื้นที่อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช เพื่อดำเนินกิจกรรมสุ่มประเมินและเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคครัวเรือน ประจำปีงบประมาณ 2563 โดยมีกิจกรรมการดำเนินงาน ดังนี้
วันที่ 16 มิถุนายน 2563 ลงพื้นที่เฝ้าระวังสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำบริโภคครัวเรือน พื้นที่เทศบาลตำบลชะมาย อ.ทุ่งสง จำนวน 20 ตัวอย่าง
วันที่ 17 มิถุนายน 2563 ลงพื้นที่เฝ้าระวังสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำบริโภคครัวเรือน พื้นที่เทศบาลเมืองทุ่งสง อ.ทุ่งสง จำนวน 24 ตัวอย่าง
วันที่ 18 มิถุนายน 2563 ลงพื้นที่เฝ้าระวังสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำบริโภคครัวเรือน พื้นที่องค์การบริหารส่วนตำบลนาไม้ไผ่ อ.ทุ่งสง จำนวน 12 ตัวอย่าง
ทั้งนี้ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีจากทีมงาน อปท. เจ้าหน้าที่และ อสม.ทุกแห่ง ในการพานำลงพื้นที่และร่วมเก็บตัวอย่างน้ำ เพื่อเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคชุมชนร่วมกัน
ผู้ปฏิบัติงาน ประกอบด้วย น.ส.วรัญญ์ศิชา พงศ์ธนากูล นวก.สธ.ชำนาญการ และนายกฤตธน พงศ์ธนากูล นวก.สธ.ชำนาญการ