กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 22 มิถุนายน 2563 กลุ่มงานพัฒนาอนามัยแม่และเด็ก? เข้าร่วมประชุมคณะทำงานส่งเสริมสุขภาพเด็กแรกเกิดถึง 5 ปี และคณะกรรมการ cpm จังหวัดนครศรีธรรมราช ครั้งที่ 3/2563 ณ? ห้องเรียน 301 ศูนย์แพทย์ศึกษาชั้นคลินิกโรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาคุณภาพระบบบริการส่งเสริมสุขภาพเด็กแรกเกิด-5 ปี, กำกับติดตามงานและเตรียมความพร้อมการดำเนินงานสัปดาห์รณรงค์คัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัยปี? 2563? ซึ่งมนการประชุมครั้งนี้มีการติดตามการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กแรกเกิดถึง 5 ปีจังหวัดนครศรีธรรมราชปีงบประมาณ 2563 ไตรมาส 3/2563 รายอำเภอ/CUP และเร่งรัดการดำเนินงาน? อีกทั้งติดตามการดำเนินงานตามตัวชี้วัด QOF,PPA งานเด็กปฐมวัยและเร่งรัดการดำเนินงาน การอภิปรายการจัดบริการคลินิกสุขภาพเด็กดีคุณภาพภายใต้สถานการณ์การแพร่ระบาด covid 19? และแนวทางการดำเนินงานคัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัย 5 ช่วงวัยสัปดาห์รณรงค์คัดกรองพัฒนาการเด็กปฐมวัยปีงบประมาณ 2563