กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 30 มิถุนายน 2563 ศูนย์อนามัยที่ 11 นำโดย นพ.วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม เข้าเยี่ยมพูดคุยการดำเนินงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและสถานการณ์ฯใน จังหวัดระนองโดยร่วมทีมกับจังหวัดระนอง โดยช่วงเช้าได้เข้าเยี่ยมนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดระนอง นายแพทย์สาธิต ทิมขำ เพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลสถานการณ์การดำเนินงานป้องกันการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโคโรน่า พร้อมด้วยมาตราการที่จังหวัดระนองได้วางไว้ รวมถึงมาตรการในช่วงผ่อนปรน ซึ่งทางจังหวัดระนองและสำนักงานสาธารณสุขระนองได้เตรียมความพร้อม โดยได้มีการดำเนินการตรวจการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียนของโรงเรียนทุกแห่ง และได้ตรวจสถานประกอบการ เน้นหลัก HDC และต่อจากนั้นก็ได้ลงพื้นที่เยี่ยมโรงเรียนอนุบาลจังหวัดระนอง โรงแรมFRAM HOUSE RANONG โรงแรม THE GALLA HOTEL ร้านอาหารคุ้นลิ้น และร้านอาหาร 168 COFE RANONG ส่วนช่วงบ่ายได้ร่วมประชุมแลกเปลี่ยนการดำเนินงานในช่วงระบาดของโรคโคโรน่าไวรัสกับเจ้าหน้าที่จากสาธารณสุขอำเภอทุกแห่งของจังหวัดระนองและโรงพยาบาลระนอง
ผู้ร่วมกิจกรรมงานอนามัยสิ่งแวดล้อม ประกอบด้วย นายชัยณรงค์ แก้วจำนงค์ นายธราดล ศรีสุข และนางสาวเกศรา วัฒนสมัย