กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามับที่ 11 โดยกลุ่มพัฒนาและส่งเสริมสุขภาพวัยรุ่นได้เข้าร่วมประชุบอบรมหลักสูตรผู้จัดการดูแลมะเร็งเต้านม(Breast Cancer Care Manager) รุ่นที่1 ณ ห้องประชุมราชาวดี ศูนย์อนามัยที่5 ราชบุรี วันที่1-3 ธันวาคม 2563 จัดโดยสำนักส่งเสริมสุขภาพร่วมกับศูนย์อนามัยที่5ราชบุรี โดยมี นพ.เอกชัย เพียรคีรีสีชราผู้อำนวยการสำนักส่งเสริมสุขภาพ เป็นประธานเปิดการอบรม ผู้เข้าร่วมอบรมได้แก่พยาบาลและบุคลากรสาธารณสุข จากศูนย์อนามัยที่1-12 และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดราชบุรีจำนวน 40 คน มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้ปฏิบัติงาน ในด้านความรู้ ความเข้าใจ ในการบริหารจัดการ เรื่องมะเร็งเต้านมอย่างครบวงจรตั้งแต่การสร้าง ความตระหนักให้สตรีตรวจเต้านมตนเองอย่างสม่ำเสมอ การตรวจคัดกรองค้นหาและวินิจฉัยโรคมะเร็งเต้านมตั้งแต่ระยะเริ่มแรก เพื่อเข้าสู่ กระบวนการรักษาและการให้คำปรึกษา การบริหารจัดการข้อมูลสารสนเทศที่ใช้ในการกำกับและติดตามการดำเนินงาน