กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 1 มิถุนายน 2564 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 เยี่ยมติดตามการจัดการอนามัยสิ่งแวดล้อมในสถานการณ์ COVID-19 พื้นที่เขตเทศบาลเมืองนาสาร อ.บ้านนาสาร จ.สุราษฎร์ธานี ณ ตลาดสดเทศบาลเมืองนาสาร และตลาดอุดมสินนาสาร เพื่อป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายโรค COVID-19 และสนับสนุน ติดตาม และประเมินผลการดำเนินงานป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายโรค COVID-19 ในพื้นที่ พร้อมทั้งสุ่มเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคในตลาดสดและพื้นที่ชุมชน เพื่อเป็นข้อมูลสถานการณ์ และสร้างความเชื่อมั่นในคุณภาพน้ำบริโภคจากแหล่งต่างๆ ในชุมชนส่งตรวจทางห้องปฏิบัติการจำนวนรวม 13 ตัวอย่าง รวมทั้งแนะนำและประชาสัมพันธ์ มาตรการเฝ้าระวัง ป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา(COVID-19) แก่ประชาชน