กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
สมาชิกทีมเทคนิคบริการและวิชาการร่วมกิจกรรม Happy Body & Happy Relax
วันที่ 9 มิถุนายน 2564 สมาชิกทีมเทคนิคบริการและวิชาการได้ร่วมกิจกรรมออกกำลังกายและสันทนาการของสมาชิก เป็นการนำเอาแนวคิด Happy Workplace มาปรับใช้เป็นแนวทางในการจัดการชีวิตของสมาชิกทีมให้มีความสุขอย่างยั่งยืน สร้างทัศนคติเชิงบวกต่อมุมมองในการดำเนินชีวิต การอยู่ร่วมกับผู้อื่น การรับผิดชอบต่อสังคม มีความสุขที่แท้จริงบนพื้นฐานความสุข 8 ประการที่สมดุลกับชีวิต การจัดกิจกรรมสุขภาพดี (Happy Body)โดยจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพของบุคลากรให้แข็งแรงทั้งด้านร่างกายและจิตใจ คือกิจกรรมการออกกำลังกายร่วมกันทุกบ่ายวันพุธ กิจกรรมการเดิน-วิ่งพื่อสุขภาพ กิจกรรมผ่อนคลาย (Happy Relax) จัดกิจกรรมนันทนาการเพื่อผ่อนคลายความเครียดจากการทำงานและการดำเนินชีวิต ทั้งนี้เพื่อเป็นการเสริมสร้างคุณภาพชีวิตกับการทำงานอย่างมีความสุขต่อไป