กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 มิถุนายน 2564กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดสุราษฎร์ธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอคีรีรัฐนิคม และ รพ.สต.ถ้ำสิงขร ลงพื้นที่เยี่ยมเฝ้าระวังการจัดการคุณภาพน้ำบริโภคในสถานการณ์ COVID-19 พื้นที่ อบต.ถ้ำสิงขร อ.คีรีรัฐนิคม จ.สุราษฎร์ธานี เพื่อสุ่มประเมินและเฝ้าระวังคุณภาพน้ำบริโภคในพื้นที่ โดยดำเนินการเก็บตัวอย่างน้ำเฝ้าระวังคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้าน น้ำบริโภคครัวเรือน และตู้น้ำดื่มหยอดเหรียญ รวมทั้งสิ้นจำนวน 12 ตัวอย่าง ส่งตรวจทางห้องปฏิบัติการกรมอนามัย เพื่อสร้างความเชื่อมั่นในคุณภาพน้ำบริโภคของประชาชน รวมทั้งแนะนำและประชาสัมพันธ์ มาตรการเฝ้าระวัง ป้องกันและควบคุมการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา(COVID-19) แก่ประชาชนทั่วไป