กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 14 มิ.ย. 2564 นายแพทย์วินัย ตันติธนพรผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช พร้อมนักวิชากรกลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนการดำเนินงานตามมาตรการป้องกันควบคุมโรค สำหรับสถานประกอบการ (โรงงาน) ครั้งที่ 1/2564 ณ ห้องประชุม สำนักงานอุตสหกรรมจังหวัดนครศรีธรรมราช วัตถุประสงค์เพื่อประสานการดำเนินการมาตรการป้องกันควบคุมโรคสำหรับสถานประกอบการด้วยการประเมินตนเองผ่านแพลตฟอร์มออนไลน์ Thai Stop Covid Plus,Thai Save Thai และก้าวท้าใจ โดยมีเป้าหมายโรงงานขนาดใหญ่มีคนงานตั้งแต่ 200 คนขึ้นไปต้องทำแบบประเมินตนเองผ่าน Platform Thai Stop Covid Plus และ Thai Save Thai แล้วเสร็จภายในวันที่ 15 มิถุนายน 2554