กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ระบบนัดหมายทันตกรรม รูปแบบใหม่ ที่คุณจัดการเวลลาได้เองด้วยปลายนิ้ว
วันที่ 19 กรกฎาคม 2564 เวลา 13.00-15.00 น. ณ ห้องประชุม สิริธรรม ศูนย์อนามัยที่ 11 ทีมงานทันตสาธารณสุข ศูนย์อนามัยที่ 11 ประชุมเตรียมการ ระบบนัดหมายทันตกรรม ผ่านโปรแกรม “Jotform” เพื่อชี้แจงระบบการจัดการแก่ทีมงาน ซึ่งระบบการนัดหมาย ผู้รับบริการรูปแบบใหม่นี้ ผู้รับบริการสามารถเลือกเวลานัดหมายมารับบริการทันตกรรมได้ด้วยตนเอง แม้ไม่เคยมารับบริการที่แผนกทันตกรรมมาก่อน พร้อมระบบการแจ้งผลการนัดหมายผ่าน E mail และการแจ้งเตือนเป็นรายบุคคลผ่าน LINE Notify ก่อนการนัดหมาย 1 วัน คาดว่าระบบใหม่จะลดเวลาการรอคอย ลดความแออัดในการรอรับบริการทันตกรรมได้
การประชุมครั้งนี้เป็นการชี้แจงการเตรียมการ ประชาสัมพันธ์เปิดตัวโปรแกรมใหม่ กลยุทธ์การดึงดูดให้ผู้รับบริการทดลองใช้ระบบนัดหมายใหม่ การสาธิตการใช้งานระบบ การจัดการของผู้ดูแลระบบ การประสานผู้เกี่ยวข้องในกระบวนการนัดหมายใหม่ และการออกแบบการประเมินผล เพื่อการพัฒนางาน
เตรียมพบกับรูปแบบการนัดหมายทันตกรรมที่คุณจัดการได้ด้วยตัวเอง เร็วๆนี้