กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 กค.64 กลุ่มงานผู้ป่วยใน ศูนย์อนามัยที่11 ประชุมทบทวนFlow chart ขั้นตอนการรับผู้ป่วย Covid-19 เข้านอนพักรักษาที่ แผนก Cohort ward ให้ได้ตามมาตรฐาน ผู้รับบริการหายกลับบ้าน ผู้ให้บริการปลอดภัยไม่ติดเชื้อCovid ณ ห้องประชุมกลุ่มงานผู้ป่วยใน
ซึ่ง ศูนย์อนามัยที่ 11 ก็ได้เปิดบริการรับผู้ป่วยCovid-19 แบ่งประเภท เป็น ห้อง Cohort จำนวน 5 เตียง ห้อง Isolate จำนวน 5 ห้อง กรณีผู้รับบริการเป็นครอบครัวเดียวกันนอนได้ห้องละ2คน รวมทั้งหมด สามารถรับผู้ป่วยได้ 15 คน
ตามนโยบายของจังหวัดนครศรีธรรมราช ให้ศูนย์อนามัยที่ 11 รับย้ายผู้ป่วย Covid-19 ประเภทสีเขียว รักษามาแล้ว 7 วันจากโรงพยาบาลปากพนัง