กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ด้วยกองกิจกรรมทางกายเพื่อสุขภาพ จัดประชุมติดตามความก้าวหน้าแผนงานโครงการนวัตกรรมรูปแบบการส่งเสริมการเล่นเพื่อส่งเสริมพัฒนาการและทักษะเด็กไทยในศตวรรษที่ 21 ในวันที่ 20 กรกฎาคม 2564 เวลา 9.00 – 11.20 น. ณ ห้องประชุมกองกิจกรรมทางกายเพื่อสุขภาพ อาคาร 7 ชั้น 7 กรมอนามัย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานแผนงานโครงการในพื้นที่เป้าหมาย 4 จังหวัด ได้แก่ จังหวัดเชียงใหม่ จังหวัดราชบุรี จังหวัดขอนแก่น และจังหวัดนครศรีธรรมราช ผู้เข้าประชุมประกอบด้วยผู้รับผิดชอบงานพัฒนาการเด็กจากสำนักส่งเสริมสุขภาพ สำนักโภชนาการ สถาบันพัฒนาอนามัยเด็กแห่งชาติ มหาวิทยาลัยมหิดล ศูนย์อนามัย ได้แก่ ศูนย์อนามัยที่ 1 เชียงใหม่ ศูนย์อนามัยที่ 5 ราชบุรี ศูนย์อนามัยที่ 7 ขอนแก่น ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช และคณะทำงาน รวมทั้งสิ้น 20 คน ในส่วนของศูนย์อนามัยที่ 11นครศรีธรรมราช มีตัวแทนจากกลุ่มพัฒนาอนามัยแม่และเด็กเข้าร่วมประชุมผ่านระบบ Video Conference โปรแกรม Microsoft Teams ณ ห้องประชุมสิริธรรมนคร ศูนย์อนามัยที่ 11