กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13 สิงหาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดภูเก็ตจัดการประชุมแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานและมาตรการป้องกันควบคุมโรคโควิด-19 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังจังหวัดภูเก็ต มีวัตถุประสงค์เพื่อแลกเปลี่ยนการดำเนินการ มาตรฐานป้องกันโรคโควิด -19 และแนวทางการสนับสนุนการดำเนินงานของกรมอนามัยในระดับพื้นที่ได้อย่างเหมาะสมและมีประสิทธิภาพ โดยมี นพ.บัญชา ค้าของ รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วย นพ.วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 และ เครือข่ายในจังหวัดภูเก็ต ประกอบด้วย สมาคมธุรกิจการท่องเที่ยว จังหวัดภูเก็ต องค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต ผู้อำนวยการอาวุโส กลุ่มงานปฏิบัติการสาขา เขต 8 ภูเก็ต บ.เซ็นทรัลพัฒนา จำกัด ( มหาชน) นครภูเก็ต นายกเทศมนตรีตำบลวิชิต จัดหางานจังหวัดภูเก็ต อุตสาหกรรมจังหวัดภูเก็ต และโรงพยาบาลวชิระภูเก็ต และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม จำนวน 50 คน ซึ่งรัฐบาล ได้มีนโยบายในการเปิดการท่องเที่ยว Phuket Sandbox กระตุ้นเศรษฐกิจและสถานประกอบกิจการอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง สำหรับบริการนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติ ภายใต้สถานการณ์ป้องกันและควบคุมโรคโควิด 19