กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
20 สิงหาคม 2564 ประชุมเชิงปฏิบัติการกิจกรรม การถอดบทเรียนFocus group discussion“การจัดบริการ YFHS ท่ีมีคุณภาพมาตรฐาน” ณ ห้องประชุมโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล บ้านโคกบก อำเภอทุ่งสง
ซึ่งพื้นที่อำเภอทุ่งสงได้รับคัดเลือก_1ใน6 ทีมระดับประเทศจาก สำนักงานพัฒนานโยบายสุขภาพระหว่างประเทศ ร่วมขับเคลื่อนการดำเนินงาน _ภายใต้ โครงการเร่งรัดการบรรลุเป้าหมายการพัฒนาที่ยั่งยืนด้านสุขภาพของประเทศไทย IHPP Thailand ในประเด็นการถอดบทเรียนของทีม อสม.
มีประสบการณ์ในการทำงานวัยรุ่นในพื้นที่ ในปัญหาต่างๆ ในการเป็นที่ปรึกษา สนับสนุน ร่วมทำงานกับ อบต.ควนกรด อำเภอทุ่งสง นครศรีธรรมราช เพื่อเป็นข้อมูลนำเข้าใน setting ครอบครัว ชุมชน รพ.สต.