กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 18-20 สิงหาคม 2564 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ให้บริการฉีดวัคซีน COVID-19 สำหรับประชาชนกลุ่มอายุ60 ปีขึ้นไป ผู้มีโรคเรื้อรัง 7 โรคและหญิงตั้งครรภ์ 12 สัปดาห์ขึ้นไป (กลุ่ม 608) โดยทางกลุ่มงานพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อมรับผิดชอบจุดบริการที่1 จุดลงทะเบียน รับบัตรคิวและวัดความดัน โดยมีผู้รับบริการจำนวน 639 คน ในการนี้มีทีมอสม.จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพบ้านบางจาก ,โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพบ้านบางใหญ่และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพบ้านแสงวิมานเข้าร่วมในการบริการประชาชนในครั้งนี้ด้วย