กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
31 สิงหาคม 2564 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับ สสจ.สุราษฎร์ธานี รพ.สุราษฎร์ธานี สสอ.เมือง และ รพ.สต.นิคมขุนทะเล คัดกรองครู บุคลากร และนักเรียน ด้วย Antigen test Kit (ATK) ในโครงการ Sandbox Safety Zone in School ณ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์สุราษฎร์ธานี จำนวน 156 คน เพื่อสร้างความมั่นใจ ปลอดภัยไร้โควิด-19 ในสถานศึกษา ผลการตรวจ ไม่พบเชื้อโควิด-19 ทั้ง 156 คน