กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันพุธ ที่ 1 กันยายน 2564 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับ โรงพยาบาลถลาง จังหวัดภูเก็ต ดำเนินการตรวจคัดกรองค้นหาเชื้อไวรัสโคโรนา (Covid-19) แก่ครู บุคลากร และนักเรียน ด้วยวิธี Antigen test Kit (ATK) ตามมาตรการโครงการ Sandbox Safety Zone in School ณ โรงเรียนภูเก็ตปัญญานุกูล จังหวัดภูเก็ต จำนวน 122 คน ผลการตรวจเป็น Negative ไม่พบผู้ติดเชื้อโควิด-19 ตอกย้ำความมั่นใจ เปิดเรียนปลอดภัยไร้โควิด-19 ในสถานศึกษาภูเก็ตปัญญานุกูล