กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 9 กันยายน 2564 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่ามกับอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช นำโดยนายวิทยา เขียวรอด นายอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช และ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองนครศรีธรรมราช เทศบาลตำบลบางจาก รพ.สต.บางจาก และภาคีเครือข่ายที่เกี่ยวข้องอื่นๆ ลงพื้นที่ ตลาดปากเนตร ต.บางจาก ด้วยพบว่าแม่ค้าที่มาจำหน่ายสินค้าในตลาดดังกล่าวมีการติดเชื้อโควิด-19 จำนวน 2 ราย ทังนี้ ดร.ดร.ชัยณรงค์ แก้วจำนงค์ ได้ให้คำแนะนำในการสุขาภิบาลตลาดในสถานการณ์ระบาดของโรคโควิด-19 แก่ผู้จัดการตลาดและทีมงาน เพื่อให้เกิดความปลอดภัยทั้งในส่วนของสิ่งแวดล้อม และสุขาภิบาลส่วนบุคคลจากโรคระบาดดังกล่าว นอกจากนี้ ยังได้เยี่ยมพบผู้ประกอบการล้งส้มโอทับทิมสยามที่มาประกอบกิจการจาก อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม เพื่อให้เข้ารับการดูแลตามระบบการบริหารจัดการสถานการณ์ระบาดของโรคโควิด-19 ตามมาตรฐานของกระทรวงสาธารณสุขต่อไป ทั้งนี่้ได้รับความร่วมมือจากผู้ประกอบการทุกแห่งเป็นอย่างเป็นอย่างดี ต้องขอบคุณไว้ ณ โอกาสนี้