กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8 ตุลาคม 2564 กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน ทีมชุมชนพร้อมด้วยกลุ่มงานผู้สูงอายุ และ ทีม ER ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับ อาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้านและเจ้าหน้าที่รพสต.บ้านแสงวิมาน ร่วมให้บริการฉีดวัคซีนป้องกันโรคโควิด19ในกลุ่มผู้ป่วยติดเตียง กลุ่มผู้ป่วยอัมพฤกษ์อัมพาต และกลุ่มผู้สูงอายุ 90 ปี ที่ไม่สามารถมารับบริการฉีดวัคซีนที่ศูนยฺ์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราชได้ จำนวน 36 ราย ได้รับความร่วมมือจากภาคีเครือข่ายสุขภาพในพื้นที่เป็นอย่างดี
ภาพ/ข่าว:กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน