กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ได้รับเกียรติจาก ดร.กณพ เกตุชาติ นายกเทศมนตรีนครนครศรีธรรมราช เป็นประธานเปิด โครงการอบรมพัฒนาศักยภาพและยกระดับมาตรฐานตลาดสดตามหลักสุขาภิบาลประจำปีงบประมาณ 2565 ด้วย
ทั้งนี้ผู้ผ่านการอบรมรับป้ายจากเทศบาลนครนครศรีธรรมราช มอบโดย ดร.วงศ์วชิร โอวรารินท์ รองนายกฯเทศมนตรีนครนครศรีธรรมราช "ตลาดสดน่าซื้อ " ( Health market ) สำหรับตลาดสด (ตลาดสดประเภทที่ 1 ) และ " ตลาดนัดน่าซื้อ " ( Temporary market ) สำหรับตลาดนัด (ตลาดนัดประเภทที่2) เพื่อสร้างความมั่นใจให้ผู้บริโภคและยกระดับมาตรฐานตลาดในเขตเทศบาลนครนครศรีธรรมราชทั้ง 19 แห่งเป็นการเสริมภาพลักษณ์ในด้านการท่องเที่ยวของจังหวัดนครศรีธรรมราชอีกด้วย