กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพวัยทำงาน (ทีมชุมชน) ทีม ER กลุ่มพัฒนาการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ศูนย์อนามัยที่ 11 ร่วมกับ เจ้าหน้าที่ รพ.สต. และ อาสาสมัครสาธารณสุขออกฉีดวัคซีนโควิด-19 ในผู้ป่วยติดเตียงผู้สูงอายุติดบ้าน
ในวันที่ 2 - 9 ธันวาคม 2564 ในพื้นที่รับผิดชอบเคือข่ายศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ลงให้บริการ ดังนี้
2 ธ.ค. 2564 รพ.สต.บ้านบางจาก และ รพสต.บ้านเปี๊ยะเนิน จำนวน 31 คน
7 ธ.ค. 2564 รพ.สต.บ้านแสงวิมาน จำนวน 24 คน
8 ธ.ค. 2564 รพ.สต.บ้านบางบูชา และ รพ.สต.บ้านวัดลาว จำนวน 24 คน
9 ธ.ค. 2564 รพ.สต.บ้านเปี๊ยะเนิน และ รพ.สต.บ้านบางใหญ่ จำนวน 36 คน
รวมทั้งหมด 115 คน
ได้รับความร่วมมือจากเจ้าหน้าที่ รพสต.และอสม.เป็นอย่างดีในการลงพื้นที่แม้ว่าจะเจอสถานการณ์น้ำท่วมขังในพื้นที่