กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ตัวแทนกลุ่มพัมนาอนามัยแม่และเด็กเข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาแนวทางการดำเนินงานตำบลมหัศจรรย์ 1,000 วัน Plus 2,500 วัน ระหว่างวันที่ 6-7 มกราคม 2565 ณ โรงแรมเอเชีย แอร์พอร์ท จังหวัดปทุมธานี ซึ่งโดยสำนักโภชนาการ กรมอนามัย การประชุมครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาแนวทางการดำเนินงานและยกระดับตำบลมหัศจรรย์ 1,000 วันแรกของชีวิตเป็นตำบลมหัศจรรย์ 1,000 วัน Plus ฉบับบูรณาการ ผู้เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพสตรีและเด็กปฐมวัย กระทรวงสาธารณสุข ศูนย์อนามัยทั้ง 12 แห่ง และสถาบันพัฒนาสุขภาวะเขตเมือง ภาคีเครือข่ายความร่วมมือกลุ่มสตรีและเด็กปฐมวัย ได้แก่ กระทรวงมหาดไทย กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ กระทรวงศึกษาธิการ กระทรวงแรงงาน