กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 21มกราคม 2565 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช นำทีมโดย ดร.วันชัย เยี่ยงกุลเชาว์ และคณะ ได้ตรวจคัดกรองหาเชื้อไวรัสโคโรนา 2019ด้วยวิธีการ ATK ในนักเรียน และบุคลากรของโรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัยนครศรีธรรมราช จังหวัดนครศรีธรรมราช ตามมาตรการของ
กระทรวงศึกษาธิการ Sandbox Safety Zone in School เปิดเรียนมั่นใจ ปลอดภัยไร้โควิด 19 ในโรงเรียนประจำภายใต้การปฏิบัติตามมาตรการของกระทรวงสาธารณสุข จำนวน 110 คน ผลการตรวจเป็น Negative ไม่พบผู้ติดเชื้อโควิด-19 ทั้ง 110 คน เพื่อสร้างความมั่นใจ และคลายความวิตกกังวลให้กับประชาชน เน้นย้ำมาตรการ DMHTT เว้นระยะห่าง สวมหน้ากาก ล้างมือ ตรวจวัดอุณหภูมิ และการลงทะเบียนไทยชนะ