กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7-11 มีนาคม 2565 ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สุราษฎร์ธานี ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมติดตามการดำเนินงานอนามัยสิ่งแวดล้อม GREEN & CLEAN Hospital ในโรงพยาบาล, Green&Healthy Communities ใน อบต. ,Green Health Hotel ในโรงแรมและ COVID Free Setting พื้นที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี ณ โรงพยาบาลวิภาวดี,โรงพยาบาลเกาะพะงัน,โรงพยาบาลเกาะเต่า,โรงแรมมีเลียเกาะสมุย และอบต.ท่าข้ามโดยสนับสนุนการตรวจวัดคุณภาพอากาศภายในอาคาร,การตรวจวัดค่าความสะอาด,การเฝ้าระวังเชื้อโรคจุดเสี่ยงสัมผัส,การเฝ้าระวังค่าคลอรีนคงเหลือในน้ำใช้น้ำเสีย ติดตามการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม และประเมินมาตรการ COVID Free Setting ในสถานบริการสาธารณสุข โรงแรมและท้องถิ่น เพื่อยกระดับการสุขาภิบาลและอนามัยสิ่งแวดล้อมให้ถูกต้องตามหลักวิชาการ ไม่ให้ส่งผลกระทบต่อชุมชนใกล้เคียง และสามารถรองรับมาตรการควบคุมป้องกันการแพร่ระบาดของโรค COVID-19 ในเขตพื้นที่สุขภาพที่ 11
Cr.กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม:ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช