กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
โครงการอบรมเรื่องการจัดการมูลฝอยติดเชื้อในโรงพยาบาลแก่บุคลากรในโรงพยาบาลค่ายวชิราวุธ นครศรีธรรมราช รุ่นที่ 2
วันที่ 10 สิงหาคม 2565 กลุ่มพัฒนาอนามัยสิ่งแวดล้อม ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช เป็นวิทยากรโครงการอบรมเรื่องการจัดการมูลฝอยติดเชื้อในโรงพยาบาลแก่บุคลากรในโรงพยาบาลค่ายวชิราวุธ อำเภอเมือง จังหวัดนครศรีธรรมราช รุ่นที่ 2 ณ ห้องประชุมกองร้อยพลเสนารักษ์ โรงพยาบาลค่ายวชิราวุธ เพื่อพัฒนาศักยภาพบุคลากรในโรงพยาบาลให้มีความรู้ความสามารถในการจัดการมูลฝอยติดเชื้อถูกต้องตามหลักวิชาการและเป็นไปตามกฎหมายกำหนด ตามหลักสูตรการฝึกอบรมการป้องกันและระงับการแพร่เชื้อหรืออันตรายที่อาจเกิดจากมูลฝอยติดเชื้อตามประกาศกระทรวงสาธารณสุข กฎกระทรวงว่าด้วยการกำจัดมูลฝอยติดเชื้อ มีผู้เข้าร่วมอบรมจำนวน 50 คน