กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 24 มีนาคม 2566 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ร่วมตรวจราชการราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติรอบที่ 1/2566 เขตสุขภาพที่ 11 จังหวัดนครศรีธรรมราช
โดยมีนายแพทย์กิตติศักดิ์ อักษรวงศ์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 11 พร้อมด้วยนายแพทย์ธนิศ เสริมแก้ว สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 11 และคณะผู้ทำหน้าที่ตรวจราชการและนิเทศงาน ประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เพื่อรับฟังการนำเสนอจากประธานประเด็นตรวจราชการ ผลการดำเนินงาน ปัญหาอุปสรรคในพื้นที่ โอกาสได้ได้มอบประกาศนียบัตรเชิดชูเกียรติ การขับเคลื่อนการดำเนินงานต้นแบบนำร่อง Green&Clean Hospital Challenge แก่โรงพยาบาลขนอม ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีนายแพทย์สุทธิพจน์ ชยณัฐพงศ์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ผู้บริหาร ผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม