กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ศูนย์อนามัยที่ 11 ดำเนินงานคัดกรอง COVID-19 ในพื้นที่ CUP ศูนย์อนามัยที่ 11 ณ โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย จังหวัดนครศรีธรรมราช ในวันที่ 16 มีนาคม 2663 เวลา 08.00-09.00 น.โดยมีเจ้าหน้าที่จาก รพ.สต.บ้านบางจาก ลงพื้นที่เพื่อคัดกรองกิจกรรมค่ายเตรียมความพร้อมนักเรียนผู้แทนศูนย์ ค่าย 1 เพื่อร่วมแข่งขันภูมิศาสตร์โอลิมปิก พร้อมผู้ปกครองและคณะครู จำนวน 25 ท่าน
ผลการคัดกรอง ไม่พบกลุ่มเสี่ยง และนอกจากนี้ยังได้ให้ความรู้ด้านการล้างมือ การใส่หน้ากากแก่นักเรียน ผู้ปกครอง และคณะครูทุกท่าน
ทิพย์รัตน์ ดัชนี สรุปรายงาน