กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เนื่องจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของไวรัสโคโรนาสายพันธุ์ใหม่ 2019 (COVID-19) วันที่ 25 มีนาคม 2563 กลุ่มงานพัฒนาอนามัยแม่และเด็กจึงได้ร่วมกันทำความสะอาดโต๊ะทำงาน รอบบริเวณของสำนักงาน และบริเวณห้องให้บริการ โดยการเช็ดทำความสะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ โดยเน้นการเช็ดทำความสะอาดบริเวณจุดสัมผัสร่วม เช่น ที่จับประตู โต๊ะทำงาน โทรศัพท์ เฟอร์นิเจอร์ในห้องให้บริการ พร้อมเปิดหน้าต่างห้องให้บริการเพื่อระบายอากาศ และให้เจ้าหน้าที่ทุกคนหมั่นล้างมือและสวมหน้ากากอนามัยเมื่อมาปฏิบัติงาน เพื่อการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อ COVID-19 ซึ่มสมาชิกในกลุ่มงานได้ให้ความร่วมมือในการดำเนินการในครั้งนี้เป็นอย่างดี