กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 26-27 มีนาคม 2563 สมาชิกกลุ่มงานเทคนิคบริการและวิชาการทุกคน ร่วมกิจกรรมวัน Big cleaning day ของฝ่ายฯ เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยสวยงามของห้องทำงาน สร้างจิตสำนึกที่ดีและสร้างความสามัคคีของสมาชิก ซึ่งได้กำหนดจัดกิจกรรมในทุกๆ เดือน สำหรับเดือนนี้ได้ร่วมกิจกรรมกันที่บริเวณหน้าห้องยา หน้าห้องเซลล์วิทยา โดยทำความสะอาดและได้มีการจัดที่นั่งรอรับบริการบริเวณหน้าห้องบัตร ห้องเอกซเรย์ ห้องแลบและห้องยา ให้ห่างกัน ตามหลัก Social Distancing เพื่อช่วยป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อโรค และได้ช่วยกันทำ Face Shield สำหรับสวมใส่ขณะปฏิบัติหน้าที่กับคนไข้ในระหว่างเชื้อไวรัส COVID -19 ระบาด ซึ่งสมาชิกทีมได้ให้ความร่วมมือ ช่วยกันเป็นอย่างดี