กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 7 เมษายน 2563 สมาชิกกลุ่มงานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยเรียน ทำกิจกรรมร่วมกัน เพื่อสร้างจิตสำนึกที่ดี จัดตั้งเวรเพืรอตรวจคัดกรองไวรัสโควิด 19 เพื่อช่วยป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อโรค และได้ช่วยกันทำ Face Shield สำหรับสวมใส่ขณะปฏิบัติหน้าที่กับคนไข้ในระหว่างเชื้อไวรัส COVID -19 ระบาด ซึ่งสมาชิกทีมได้ให้ความร่วมมือ ช่วยกันเป็นอย่างดีอย่างดี