กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 13 เมษายน 2563 วันปีใหม่ไทย หรือวันสงกรานต์ปีนี้ "ตัวห่างไกล หัวใจไม่ห่างกัน Songkran festival Thailand style Covid -19 Version" ศูนย์อนามัยที่ 11 อัญเชิญพระพุทธรูป เพื่อสักการะด้วยดอกไม้ มาลัยมะลิและน้ำอบหอมเพื่อให้เจ้าหน้าที่ร่วมสรงน้ำ สักการะขอพร เนื่องในวันสงกรานต์ ได้ที่ตึกผู้ป่วยนอกหน้าห้องชุมชน และตึกอำนวยการหน้าห้องอนามัยสิ่งแวดล้อม โดยยึดหลักการป้องกันแพร่กระจายเชื้อและรักษาระยะห่างตามมาตรฐาน เพื่อคงไว้ซึ่งประเพณีอันดีงามและความสิริมงคล
“สงกรานต์นี้ อยู่บ้าน หยุดเชื้อ เพื่อชาติ” งดเดินทางกลับภูมิลำเนา งดจัดงานในทุกพื้นที่ งดรดน้ำขอพรผู้ใหญ่ระยะใกล้ คนไกลส่งใจอวยพรด้วยการโทรคุย
คนใกล้กราบขอพร เว้ น ร ะ ย ะ ห่ า ง
ด้วยความห่วงใย....ศูนย์อนามัยที่ 11