กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8-10 เมษายน 2563 และวันที่ 13 เมษายน 2563 สมาชิกกลุ่มขับเคลื่อนยุทธศาสตร์และพัฒนากำลังคน ลงปฏิบัติงานตรวจคัดกรองผู้ป่วยโรค COVID-19 ณ จุดคัดกรองหน้าห้องบัตร ศูนย์อนามัยที่ 11 โดยแบ่งผู้รับผิดชอบ ออกเป็น ดังนี้
วันที่ 8 เมษายน 2563 นายมนตรี นาครอด และนายพิพรรธน์ หนูมี
วันที่ 9 เมษายน 2563 นางสาวกษมา สุวรรณธนะ และนางสาวลัลน์ณภัทร ดีดาษ
วันที่ 10 เมษายน 2563 นายณัฐพงค์ พันธุเสวี และนางสาวจุรีรัตน์ ถูกต้อง
วันที่ 13 เมษายน 2563 นายสุทธินนท์ ศัลยคุปต์ และนายธชนรรทน์ ตั้งตรีตระกูล
บทบาทหน้าที่ประจำวัน
1. ตรวจคัดกรองผู้รับบริการและเจ้าหน้าที่ โดยการวัดไข้และรายงานผลอุณหภูมิร่างกายผู้รับบริการ ในกรณีที่เป็นผู้ป่วย
2. ให้บริการน้ำยาล้างมือแก่ผู้รับบริการและเจ้าหน้าที่
3. ติดสติกเกอร์สัญลักษณ์ผลการตรวจคัดกรอง
4. ส่งต่อผู้รับบริการกลุ่มเสี่ยง ให้กับเจ้าหน้าที่เวรประจำวัน
ผลการตรวจคัดกรอง
วันที่ 9 เมษายน 2563 พบผู้รับบริการกลุ่มเสี่ยง ที่มีอุณหภูมิร่างกายเกิน 37.5 องศาเซลเซียส ร่วมกับมีไข้ จำนวน 1 ราย (มาจาก กทม.)
วันที่ 13 เมษายน 2563 พบผู้รับบริการกลุ่มเสี่ยง ที่มีอุณหภูมิร่างกายเกิน 37.5 องศาเซลเซียส จำนวน 5 ราย