กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 16 เมษายน 2563 นายแพทย์วินัย ตันติธนพร ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 11 รับมอบ แอลกอฮอล์เจลทำความสะอาดมือ จากธนาคารออมสิน สาขาเขตนครศรีธรรมราช 1 ซึ่งมอบโดยคุณสบาย เพชรชู ผู้จัดการสาขานาหลวงและตัวแทนธนาคารออมสิน โดยแอลกอฮอล์เจลทำความสะอาดมือขนาดปริมาณ 25 มิลลิลิตร จำนวนทั้งหมด 96 ชิ้น เพื่อใช้ในการทำความสะอาดมือ ลดการสะสมของเชื้อโรคและแบคทีเรีย ป้องกันการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโคโรนา (COVID-19 ) ในโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพที่ 11
เพราะ "ความห่วงใย" มีให้ไม่สิ้นสุด
ด้วยความห่วงใย จากธนาคารออมสิน
ศูนย์อนามัยที่ 11 นครศรีธรรมราช ขอขอบคุณธนาคารออมสินและตัวแทนเป็นอย่างสูง ที่มอบสิ่งดีๆ ให้กับโรงพยาบาล
จะใช้ผลิตภัณฑ์ทุกชิ้นอย่างคุ้มค่า เพื่อประโยชน์สูงสุดของผู้รับบริการ
ด้วยความห่วงใย จากศูนย์อนามัยที่่ 11