กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
ด้วยสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา-19 กลุ่มงานพัฒนาอนามัยวัยทำงาน ตระหนักถึงความสำคัญ ตามมาตรการป้องกันการแพร่กระจายเชื้อ ได้ดำเนินงานรณรงค์ กิจกรรม Big cleaning day ตลอดเดือนเมษายน ในวันที่ 1-30 เมษายน 2563 โดยความร่วมมือของสมาชิกกลุ่มงาน เพื่อช่วยป้องกันและควบคุมการแพร่กระจายเชื้อโรคตามหลัก Social Distancing รอบบริเวณอาคารผู้ป่วยนอก จุดคัดกรอง หน้าห้องตรวจ OPD และบริเวณห้องให้บริการ โดยการเช็ดทำความสะอาดด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ โดยเน้นการเช็ดทำความสะอาดบริเวณจุดสัมผัสร่วม เช่น ที่จับประตู โต๊ะทำงาน โทรศัพท์ เฟอร์นิเจอร์ อุปกรณ์ และ การทำความสะอาดพื้นผิวต่างๆ พร้อมกำหนดระยะห่างของบุคคลในการให้บริการ และให้เจ้าหน้าที่ทุกคนหมั่นล้างมือและสวมหน้ากากอนามัยเมื่อมาปฏิบัติงาน เพื่อการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อ COVID-19 เพื่อความปลอดภัยและเป็นไปตามข้อกำหนดมาตรฐานวิชาชีพ
Cr.Cluster วัยทำงาน