กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 29 เมษายน 2563 สมาชิกกลุ่มงานพัฒนาส่งเสริมสุขภาพวัยผู้สูงอายุร่วมกันจัดยา สำหรับผู้ป่วยโรคเรื้องรัง เบาหวาน ความดันโลหิตสูง ณ ห้องจ่ายยา โดยมีจำนวนผู้ป่วยทั้งหมด 190 ราย เพื่อนำส่งให้ 7 รพ.สต.นำไปจ่ายให้คนไข้ในเขตพื้นที่รับผิดชอบต่อไป เพื่อลดความแออัดในการมารับยา ตามหลัก Social Distancing หยุดเชื้อ เพื่อชาติ
ผู้ปฏิบัติงาน ประกอบด้วย
น.ส.วันวิสา เสถียรพันธ์
น.ส.บัวขวัญ อุ่นเสียม
น.ส.พนิดา ชัยมุสิก